ThienThan.Mobi

Thông tin tin cậy dành cho cha mẹ của bé

Toàn quốc: - Thịt Lợn Quê Sạch, Gà Đồi, Rau Củ Quả Sạch |

Toàn quốc: - Thịt Lợn Quê Sạch, Gà Đồi, Rau Củ Quả Sạch |

Nguyễn Thị Ngọc Thúy 1905
Tình hình là hiện tại em đang thất nghiệp mà cũng đang bầu bí nên không đi làm ở đâu và làm được lâu dài. Em lại còn làm mẹ đơn thân nên cũng không thể nằm không mà trông chờ vào mẹ em được.
Em cũng thấy nhu cầu ăn uống là điều hiển nhiên mà ở dưới này ăn gì cũng có hóa chất. Thịt lợn không những cám, chất tăng trưởng mà còn đủ loại chất tạo nạc, rau cỏ thì thuốc trừ sâu, thuốc kích thích.
Mà quê em thì nhiều loại thực phẩm đấy, ăn rất đảm bảo. Mỗi lần em về quê phải khuân bao nhiêu đồ xuống ăn dần.
Từ nhu cầu của mình đến nhu cầu của mọi người, em cũng muốn kiếm thêm ít thu nhập, chuẩn bị cho cháu cái tã cái bỉm nên em muốn như thế này ạ.
1. Em sẽ lấy thịt lợn sạch từ trên quê xuống bán với giá cũng chỉ tương đương giá thịt chợ ở đây thôi ạ
2. Gà đồi em cũng có nhưng em sẽ không bắt trước vì như thế sẽ gầy, mất ngon, ai ăn thì đặt em trước 1-2 ngày để em bảo người nhà trên quê bắt (đừng báo gấp vì gà trên em chỉ bắt được ban đêm khi nó vào chuồng ngủ thôi ạ) với cả các mẹ đặt trước để em còn nhờ mẹ em mổ, em đang có bầu, em k dám sát sinh ạ.
3. Rau, củ, quả, ngô, khoai thì em cũng không dám lấy nhiều, mẹ nào có nhu cầu ăn đồ sạch em muốn xin zalo các mẹ, lập thành 1 nhóm, hôm sau có đồ gì em báo để ai ăn gì sẽ đặt. Như vậy đồ sẽ tươi và ngon
4. Ngoài ra em có nhận đặt cả lợn Mán, lợn cắp nách ý ạ. Nhưng lợn này nhà ai có công việc thì đặt cả con vì em cũng chỉ nhận đặt nguyên xon thôi ạ. Nhà bố mẹ nào muốn tết có tiếng eng éc cho có không khí thì đặt cả con về tự mổ là hợp lý nhất ạ.
4. Điều quan trọng là Em sẽ đi ship tận nhà cho các mẹ. Nên các mẹ không phải lo đi làm về còn phải đi chợ hay phải đi xa mua thức ăn mà tiền ship thì em chỉ lấy tiền xăng xe thôi vì em tự đi ship. Tiền ship chỉ 5-15k thôi ạ. Còn nếu phải thuê ship thì em sẽ tính sau :D

Trên đây là ý kiến và những gì em muốn thực hiện.
Mong các mẹ góp ý và ủng hộ để ưm có thể đưa đồ ngon sạch đến cho các mẹ và cũng để em có thêm chút thu nhập, mua cái nọ cái kia chuẩn bị cho sự ra đời của con em ạ

Hoa Oải Hương_1306
Quê bạn ở đâu vậy

bui_hai78
lợn cắp nách bán thế nào đây bạn?

Hoa Oải Hương_1306
Gà bán thế nào bạn?

Thông tin tin cậy dành cho cha mẹ

Sitemap