ThienThan.Mobi

Thông tin tin cậy dành cho cha mẹ của bé

Toàn quốc: - Tinh Dầu Tràm Huế |

Toàn quốc: - Tinh Dầu Tràm Huế |

dautramhue, tinhdautramhue,
Mekimbao
CHIA SẺ CÁCH CHỮA HO VIÊM HỌNG CHO BÉ KHÔNG DÙNG KHÁNG SINH

1. Lá hẹ có tác dụng chữa ho cho trẻ rất hiệu quả. Các mẹ chỉ cần chuẩn bị lá hẹ và một chút đường phèn (hoặc mật ong với bé >1 tuổi) hấp cách thủy sau đó cho bé uống hỗn hợp này khoảng 2 – 3 lần/ngày cho tới khi hết ho. Nếu có quất non thêm vào vài quả sẽ có hiệu quả rất tốt trong việc long đờm.

Nếu không có lá hẹ các mẹ có thể thay bằng lá húng chanh. Lá húng chanh có chứa tinh dầu mà thành phần chủ yếu là cavaron có tác dụng trừ đờm, tiêu độc nên được dùng để chữa ho, trị viêm họng và hạ sốt cho trẻ rất tốt.

2. Nhỏ tinh dầu tràm vào nước tắm hàng ngày cho bé, sau khi tắm xong và trước khi ra ngoài trời lạnh xoa tinh dầu tràm vào ngực, lưng, và lòng bàn chân. Tinh dầu tràm giúp ấm đường hô hấp, thông mũi, kháng khuẩn, giảm các yếu tố gây viêm nhiễm cho đường hô hấp trên.

[​IMG][​IMG]Mình kiên trì áp dụng các phương pháp trên nên trộm vía nghìn lần, bé nhà mình gần 3 tuổi mới đúng 1 lần dùng kháng sinh, do lần đó mẹ thiếu hiểu biết và hơi hoảng sợ vội đưa bé vào viện khi chưa cần thiết, và dc bác sỹ ưu ái chỉ định dùng luôn 2 loại kháng sinh liền 1 lúc [​IMG][​IMG].

Mẹ nào chưa áp dụng thì hãy thử luôn đi ạ, để tăng sức đề kháng cho bé mà đỡ phải dùng kháng sinh

Mekimbao
CÁCH NHẬN BIẾT TINH DẦU TRÀM CHUẨN CHẤT LƯỢNG CÁC MẸ CẦN LƯU Ý

Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại TINH DẦU TRÀM bày bán, giá cả cũng vì thế mà nâng lên đặt xuống làm nhiều khách hàng băn khoăn. Thế nhưng đôi khi chất lượng TINH DẦU TRÀM nó không nằm ở giá cả mà nó nằm ở mùi vị chính nó mà khách hàng thông thái nhận ra đc [​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG]Tinh dầu tràm nguyên chất Huế của công ty Hồng Tâm chuẩn chất lượng, có mùi rất đặc trưng, nếu ai đã từng sử dụng sẽ dễ dàng nhận thấy.

[​IMG][​IMG]Thường thì với tinh dầu tràm chuẩn mới ra lò mùi hơi nồng hắc nhưng càng để lâu lại càng có mùi hương dịu nhẹ, dễ chịu. Hít vào có cảm giác vị ngọt trong cổ họng. Nếu hít vào mà thấy đau đầu, buồn nôn là bị pha cồn hoặc hóa chất. Vì vậy, hãy thận trọng khi chọn mua tinh dầu nha.

[​IMG][​IMG][​IMG]Tinh dầu tràm chuẩn thì khi ngửi càng thấy mùi đậm đà và càng có cảm giác thông mũi mát họng. Và bạn hãy ngửi Tinh dầu tràm nguyên chất Huế của công ty Hồng Tâm để nhận ra điều tuyệt vời ấy nhé.

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]Tinh dầu tràm nguyên chất thơm lâu, nhỏ lên vải vóc, quần áo 2-4 tiếng sau vẫn nguyên mùi, dù rửa bằng xà phòng rồi mùi vẫn lưu lại thoang thoảng.

[​IMG][​IMG][​IMG] Chuẩn bị sẵn Tinh dầu tràm nguyên chất Huế của công ty Hồng Tâm, bạn không phải lo lắng băn khoăn về chất lượng. Dùng để sử dụng mỗi sáng và tối của thời tiết này. Đặc biệt những ngày mùa đông thì không thể thiếu, để giúp bảo vệ sức khỏe của trẻ, ngừa trúng gió, cảm mạo.

Mekimbao
Thời tiết này rất dễ làm cho các bé nhà mình cảm đấy. Hãy thủ sẵn 1 chai TINH DẦU TRÀM nha các mẹ !!

Tinh Dầu Tràm Huế
Là loại Tinh Dầu không thể thiếu, đối với người thân trong gd bạn. Đặc biệt, Trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ, phụ nữ mang thai, trước và sau sinh, người Già, ng làm việc mệt mỏi....
Tác dụng:
- Trị cảm cúm, muỗi đốt, sưng bầm, nhức xương, đau gân, đau khớp, đau lưng.
- Dùng để xông hơi, tắm cho trẻ nhỏ.
- Thoa và maxa trực tiếp lên da. ( trừ trường hợp ko xoa lên Da bị Trầy, xước, vết thương hở..)
SẢN PHẨM 100% TỪ THIÊN NHIÊN Giá #170k/lọ 100ml
Ship toàn quốc.
Thời tiết này rất dễ làm cho các bé nhà mình cảm đấy. Hãy thủ sẵn 1 chai TINH DẦU TRÀM nha các mẹ !!

Tinh Dầu Tràm Huế
Là loại Tinh Dầu không thể thiếu, đối với người thân trong gd bạn. Đặc biệt, Trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ, phụ nữ mang thai, trước và sau sinh, người Già, ng làm việc mệt mỏi....
Tác dụng:
- Trị cảm cúm, muỗi đốt, sưng bầm, nhức xương, đau gân, đau khớp, đau lưng.
- Dùng để xông hơi, tắm cho trẻ nhỏ.
- Thoa và maxa trực tiếp lên da. ( trừ trường hợp ko xoa lên Da bị Trầy, xước, vết thương hở..)
SẢN PHẨM 100% TỪ THIÊN NHIÊN Giá #170k/lọ 100ml
Ship toàn quốc.

Metieuty
cảm ơn thông tin của mẹ nó

Metieuty
ồ, hay quá mẹ nó ơi

Mekimbao
dạ cứ chăm chỉ làm thế cho con để phòng bệnh mom ạ

Mekimbao
dạ thật giả lẫn lộn nên hãy trở thành ng mua hàng thông thái mn nhỉ

Lợn bay
Cảm ơn chủ top chia sẻ thông tin hữu ích, giờ không biết đâu mà lường :(

Dungxinhgai
Con mình ở nhà dùng cả hai cách trên rất hiệu quả các mẹ ạ. Tối đi ngủ em hay xoa cả dầu tràm hoặc dầu khuynh diệp vào gan bàn chân, lưng và cổ áo cho con cũng rất tốt nha.

Thamtraisan.biz
Bây giờ tinh dầu thật giả lẫn lộn không biết đâu mà lần. Khuyên mọi người tìm nơi an toàn để mua vậy. Hoặc nơi có uy tín!

cuncon69
hay quá, giá bao nhiêu tiền 1 chai vậy

Mekimbao
vang đung roi mom a

Mekimbao
170k/ chai 100ml dùng được lâu lắm mom a

Mekimbao
vâng co chứng nhận xuất xứ rõ ràng thì dùng mom a

Mekimbao
vâng tối nào cũng nên làm như vậy như một thói quen mom ạ

Dungxinhgai
MN có bán lọ nhỏ hơn không hay chỉ mỗi loại 100ml vậy ạ