Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Cần giúp: - Bé Nhà Em Bị Rụng Tóc Vành Khăn, Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Gì Giúp Em Với |

Cần giúp: - Bé Nhà Em Bị Rụng Tóc Vành Khăn, Các Mẹ Có Kinh Nghiệm Gì Giúp Em Với |

dưới 6 tháng, rụng tóc vành khăn,
mebebapiu
Bé bắp nhà em gần được năm tháng rồi mà vẫn rụng tóc vành khăn, các chỗ khác tóc mọc dày lắm chỉ riêng phía sau ko chịu mọc :(. em nghe bảo bổ sung vitamin D nên cũng đã cho uống nhưng không khá hơn là bao. Các mẹ có kinh nghiệm gì chỉ cho em với ạ.

HoangThu_08
Ðề: Bé nhà em bị rụng tóc vành khăn, các mẹ có kinh nghiệm gì giúp em với

Do bé thiếu canxi đó bạn ạ, bé nhà bạn bao tháng rồi không cho bé nằm nhiều không bé ngứa lại càng rụi phía đằng sau lại càng rụng đó.

Mẹ_Nở_0609
uống canxi cùng vitamin d mẹ cháu ạ

MeNinhHa

rụng tóc vành khăn là có dấu hiệu thiếu canxi bạn ah, tuy nhiên đôi khi có một vài bé nằm nhiều quá tóc cũng hơi khó mọc :D,,, bạn tăg cường bổ xung canxi cho còn = ăn bột có tom, cua,... cho bé tắm nắng để tổng hợp vinamin D, bổ xugn cho con uống thuốc, nhưng ở mức độ vừa pải tốt nhất nên theo chỉ định của bác sỹ, thừa quá là k tốt bạn ah.............

mebebapiu

Bé nhà em toàn nằm thôi ạ, lúc mới sinh em hạn chế bồng bế, nên h chỉ thích nằm chơi, bé nhà em dc 4 tháng rồi ạ :)

mebebapiu

Em cũng cho uống vitamin D giọt, rồi phơi nắng đủ kiểu mà chưa thấy cải thiện, đang rầu lắm ạ :(

mebebapiu
Ðề: Re: Bé nhà em bị rụng tóc vành khăn, các mẹ có kinh nghiệm gì giúp em với

em cũng cho uống vitamin D mỗi ngày mỗi giọt rồi ạ, sắp tới ăn dặm chắc phải cho ăn thức ăn để bổ sung canxi :)

HoangThu_08

nếu thế thì khó rùi chắc khi bé biết ngồi và đi lại tóc mới mọc lại được, chứ giờ nằm nhiều bé lại hay rụi vào giường lại càng rụng.:D

mebebapiu

vâng ạ, em đang mong cho đến ngày bé biết ngồi, bờm rồi nơ mua cho loạn xạ lên mà tóc thì chưa mọc :(((

HoangThu_08

hi, cũng do tại mình cho con nằm nhiều đấy.

vnxk.nsl

mẹ nó bổ sung vitD thì song song đó cũng phải bổ sung canxi ạ, vitD chỉ có tác dụng giúp bé hấp thụ canxi thôi, mà ko bổ sung canxi thì lấy gì để hấp thụ? :D

mebebapiu

Vì em thấy các mẹ trước trong xóm con cứ toàn đòi bế đi rông nên em hãi, quán triệt cả nhà ít bồng bế. thế là bé nó quen, cứ nằm chơi thôi ạ. Trộm vía có khi thấy ngoan cũng thích nhưng nhiều khi cũng thấy thương. h thương quá nên cứ có cơ hội là em lại bế :)))nhưng nó lại ko thích :)

mebebapiu

vâng ạ, em chỉ cho bé uống D, cứ nghĩ D là đủ :( thế mới sai lầm ạ.hjc

HoangThu_08

:) phải xoay đầu cho con nằm nghiêng nữa em nhé, không sợ nằm nhiều lại bị bẹp đầu ở đằng sau nữa. Trộm vía ngoan quá. hi

mebebapiu

lại nói đến bẹp đầu, bé nhà em vát một bên vì nằm, em sửa mãi, bắt nằm nghiêng sang bên còn lại, may quá h đã đỡ. Các mẹ nào có ý định cho con nằm thì tránh trường hợp như em ạ :( lợi bất cập hại, con ngoan mình nhàn nhưng lại bẹp đầu. huhu

tuvan.olympus

bổ sung cả canxi + vitamin D bạn ạ!
Chứ mỗi Vitamin D thôi chưa đủ đâu!

ecoenvir

Bé nhà mình khám ở viện dinh dưỡng, cũng bị thế nhưng uống thuốc chẳng hợp, dùng lifepac junior be big thì không bị rụng tóc nữa, răng mọc 4 cái/lần, mọc răng nanh không sốt

kimthuongchv

bé nằm nhiều cũng rụng bạn nhé, bạn xem chiều dài, cân nặng của bé ntn, các triêuij chứng khác của thiếu vitamin d chứ đừng cho con uống linh tinh nhé. Vành khăn nó nằm hản phía sau ót không phải phía trên đâu nhé

chippogirl

Mn ơi rụng tóc vành khăn có nh nguyên nhân lắm, mn nên để ý đến sự phát triển của con như có mẹ nó ở trên là chiều cao, cân nặng, đến giai đoạn mọc răng ra sao, con ngủ có ngon giấc hay ko? Những thông tin, hay biểu hiện của việc thiếu canxi mn search google nhiều lắm đó.

Mọi phương thức bổ sung chỉ trong trg hợp cần thiết & bé thực sự thiếu mn nhé! Ngoài Bắc mình hơi thiệt thòi cho các con sinh vào mùa đông ko đc tắm nắng, hấp thu vitD tự nhiên nên từ tháng 9 - 10 vào mùa đông, ko có nắng mẹ bổ sung thêm cho con là cấn thiết :).

Vc bổ sung vitD giúp chuyển hóa canxi, có nghĩa 2 thứ này phải đồng thời thì mới hiệu quả, tuy nhiên bổ sung canxi quá mức cần thiết, quá nhu cầu của con thì sẽ gây lắng cặn canxi. Trong sữa, đặc biệt là sữa công thức đều có ghi thành phần, hàm lg các chất dinh dưỡng - bao gồm cả canxi. Mn tự check xem con uống bnhieu ml sữa/ 1 ngày thì sẽ tính ra đc lượng canxi con hấp thụ đc từ sữa & có cần thiết bổ sung thêm canxi bên ngoài hay ko.

Hầu như các tài liệu đều khuyến cáo trẻ dưới 6 tháng tuổi bú mẹ hoàn toàn thì ko nhất thiết phải bổ sung thêm canxi mn àh. Mình vẫn khuyên mn nên cho con ktra để biết tình trạng của con từ đó sẽ chọn đc sp phù hợp vs con.

Chúc 2 mẹ con luôn khỏe!

P/S: Mn tham khảo sản phẩm Vitd này xem sao nhé

snowlight1

mới 5 tháng, chưa sao đâu mn, cần nặng, chiều cao chuẩn, ăn ngủ tốt là yên tâm rùi. bé nhà mình 11 tháng, cũng rụng tóc dạng vành khăn, hôm bé ốm đi khám, bs bảo các chỉ số tốt, chỉ có dấu hiệu thiếu canxi 1 ít...,,