Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Cần giúp: - Các mẹ đã bị mất tài sản gì lớn nhất trong đời? Và đã vượt qua chuyện đó như thế nào? |

Cần giúp: - Các mẹ đã bị mất tài sản gì lớn nhất trong đời? Và đã vượt qua chuyện đó như thế nào? |

mất của,
cuocsongmuonmau90
Em vừa bị mất xe máy. Coi như đi 30 củ :(( Giá bảo em giàu có gì thì còn đỡ nhưng em làm nhà nước, lương 3 cọc 3 đồng, chả tự tay sắm đc cái gì cho ra hồn, tài sản có được toàn của mẹ cho vậy mà ko những ko tiết kiệm đc gì còn đi phá hoại.
Sao cái số em có ăn ở thất đức với ai đâu mà toàn bị mất đồ, lúc mất tiền (nhiều ko kể), lúc mất điện thoại, giờ thì mất xe máy. Mọi thứ xui xẻo cứ đổ xuống, chả biết vực dậy như thế nào nữa đây. Mà cũng chưa dám nói với mẹ, đến lúc mẹ biết mẹ tiếc, mẹ suy nghĩ đến mất ăn mất ngủ mất :(((((((((((((

Các mẹ kể chuyện của các mẹ cho em đỡ chán đời với ạ :(((((((((((((

rongvang1505
hic chia sẻ với em. Chị cũng từng bị mất xe máy xe was còn mới và đẹp khoảng 10tr haizzz xe nào thì xe mất cũng không có cái mà đi.

topaz2011
Nhiều khi nó là cái hạn nhưng mình cũng phải cẩn thận trong khâu quản lý giữ gìn. Cẩn tắc vô áy náy

Thái Loan
Trong doi mjh bi 3 lan .lan dau mat dt .lan 2 mat 6 chi vang .lan nay la 1 tai san vo gja lun ( mat con )the moi dau.2 vc suy sup k sao ta d.buon lam ma cug fai co gag mn oi .

cuocsongmuonmau90
Vâng tiếc của lắm chị ơi, mọi người đều an ủi của đi thay người nhưng chỉ có người bị mất mới thấy tâm trạng thế nào, như người mất hồn chả thiết làm gì nữa chị ạ, ban ngày còn đỡ, đến đêm cứ bị nghĩ đến rồi chảy nước mắt
Vâng em cũng bị khá chủ quan lần này, huhuhuhuhuhu
Ôi em chia buồn với chị nhé, vc em cũng mong con mãi mà chưa có, nên lại càng buồn hơn, chưa làm đc gì cả. Thế chị đã vượt qua chưa ạ?

Thái Loan
2 vc an ui nhau fai co gag .chuyen wa roi cho wa dj chu ngj toi hoai r anh huog suc khoe .( noi vay chu k bao jo la wen dau ban .moi lan ngj toi la xot xa).mjh dang duog suc de cho co be khac day mn .cau mog lan nay moi dieu may man den voi mjh ....

Me Ha Giang
MÌnh thì bị mất điện thoại nhiều lần lắm:(, ngày xưa đi xe bus chủ quan toàn bị móc mất thôi

abayviet
Em cũng từng mất laptop + tiền học + tiền trọ khoảng năm 2010 tổng tất cả 20tr lúc đó thật sự số tiền đó rất lớn, Em rất lo nhưng xong rồi em nghĩ thôi mất rồi có buồn, và lo cũng chẳng giải quyết được gì :3 Em vay tạm bạn để sống được qua tháng đó + đi làm thêm + tiết kiệm để đóng tiền nhà tiền học chứ chẳng giám bảo bố mẹ :D. Đúng là trời không tiệt đường con người :D gặp may mắn thế là kiếm lại được :3 lại còn mua được laptop mới nữa hiii Nên mn cứ nghĩ thoáng ra của đi thay người ^^

huongssi
vận hạn mẹ nó à, thôi thì của đi thay người, chưa bằng nhà em, đứa em vừa bị nghỉ vc, sốt xuất huyết 1 tuần rồi bị lại. mở cửa hàng tạp hóa tại nhà thì bị trộm vặt liên miên, sau đó, ông bố nó đang khỏe mạnh bị tai biến... bao nhiêu vc ập lên đầu. khổ hết biết.

asatsuyu1987
của đi thay người mn à

hiendo79
mn ơi, cố gắng lên. Em cũng từng bị mất xe máy nên em hiểu tâm trạng của mn mà. Ra đường cứ thấy xe nào giống xe mình là lại giật mình và nhìn kỹ xem có phải xe của mình ko.
Nhưng còn người và sức khỏe là mình có thể làm ra tiền để mua cái khác, sức khỏe là cái quý giá nhất mà.

ngocdiep1990
đúng là đồng tiền mình tự làm tích góp mua được cái xe mà mất thì tiếc thật, nhưng đăng nào cũng mất rồi nghĩ của đi thay người đi mẹ nó ah, em thì may mắn hơn chỉ vài lần mất điện thoại thôi

cuocsongmuonmau90
Huhu, làm việc ko nghĩ đến thì ko sao nhưng cứ hễ có người đến an ủi cái là lại tủi thân chỉ muốn khóc luôn thôi. Biết bao giờ em mới mua đc cái xe đấy nữa đây với thu nhập như bây giờ :((. Biết là còn người còn của nhưng em vẫn tiếc lắm ah :((

Thái Loan
tu tu se co lai ma ban .ai trog doi k co luc nay luc khac dug k..rag lam danh dum mua lai cai khac con tre ma.hj

cuocsongmuonmau90
Vâng em cám ơn chị, chắc thời gian sau sẽ đỡ hơn thôi, giờ mới mất nên vẫn còn... :( Mà em đang ko biết nói với mẹ thế nào đây, mẹ em sẽ tiếc của đến mất ăn mất ngủ mất :((((((((((((

Longphuong1314
em \/ừa bị mất ipad :( mất rất chi là ngu nữa...Em cũng nẫu ruột mấy hôm xong chẹp miệng bảo của đi thay người. Tiếc xót chỉ thêm mang bệnh, nặng người

Thái Loan
Mjh cug tung nhu the nen mjh hieu cam jac nay. Cai xui no den k bt duong nao ma lan ban ah.lua loi ma noi voi me.

rongvang1505
Chia sẻ với mẹ cháu nhé, không có gì đau hơn mất mát liên quan đến con người.

Thái Loan
E CAM ON CHI Ạ

BeFull
em chia sẻ với mẹ nó. Đừng tiếc nữa mn ạ, em đã từng mất 1 con BMW do làm ăn thua lỗ, mất tiền tỉ. Nhưng vẫn vượt qua và giờ em lại có những thứ em đã mất. Chia sẻ vậy để mn biết là trèo càng cao, em ngã càng đau, và phải quyết tâm vực mình lên bằng được . Như các mẹ đã nói, mất tiền ko lo, mất người mới là đáng sợ nhất, còn người còn của nhé