Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Thông tin: - Cách chữa táo bón hiệu quả cho bé dưới 6 tháng tuổi bị táo bón |

Thông tin: - Cách chữa táo bón hiệu quả cho bé dưới 6 tháng tuổi bị táo bón |

Chitiu13
Bé nhà mình khi được 2 tháng tuổi thì bị táo bón do mẹ ko đủ sữa fai uống sữa ngoài. Thường 3-4 ngày thậm chí có lần 5-6 ngày bé mới đi ị một lần, mỗi lần đi bé fai rặn đỏ mặt tía tai mới đi được, nhìn con vậy mình sót lắm, ăn ngủ không yên. Mình vào các diễn đàn, các trang web tìm hiểu rùi hỏi mọi người để tìm ra nguyên nhân và cách chữa cho con. Sau khi tìm hiểu trên mạng mình rút ra được một số cách để áp dụng:
1. Đổi sang loại sữa giúp cho bé tiêu hóa dễ (thường sữa của Pháp rất tốt cho những bé có đường tiêu hóa kém)
2. Thường xuyên xoa bụng cho bé
3. Cho bé uống tỷ lệ sữa loãng hơn một chút (chỉ loãng hơn chút xíu thui)

Tuy nhiên những cách trên không thể chữa khỏi cho bé được mà mình được mọi người mách cho một cách mà khi áp dụng cho bé khỏi luôn:

-Dùng mật ong chuẩn cho vào nồi đun nóng, vừa đun vừa quấy đều tay cho đến khi giọt mật ong có thể đóng thành cục trong bát nước lã (giống như kẹo kéo) rùi cho ra nắm thành viên dài đút vào lỗ hậu môn cho bé. Sau khi đút vào hậu môn cho bé chỉ khoảng 1-2 phút là bé có thể ị ra luôn được (tác dụng giống như thuốc xông hậu môn cho bé, nhưng thuốc xông hậu môn mình dùng cho bé 5-6 lần bé vẫn ko thể tự ị được). Mình canh mật ong 3-4 lần như trên là bé có thể tự đi ị được.

Từ khi mình làm như trên bé nhà mình có thể tự ị được mình vui lắm, mình viết lên đây để bé nhà mẹ nào đang gặp trường hợp tương tự như bé nhà mình có thêm cách để chữa

PS: Công đoạn canh mật ong rất khó nên các mẹ phải kiên nhẫn thì mới có thể làm được.
Tất cả vì con thân yêu, chúc các mẹ thành công.