Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Khác: - Có mẹ nào mang thai 3 tháng đầu mà không bị nghén như em không |

Khác: - Có mẹ nào mang thai 3 tháng đầu mà không bị nghén như em không |

mang thai, nghén,
bui_tommy
Em đang bầu tính theo siêu âm thì được 7 tuần các mẹ ạ. Nhưng em lại chả bị nghén ngẩm gì: ăn uống bình thường ( thà em ăn như thuồng luồng lại bảo nghén ăn), ngủ bình thường mà nhiều lúc lại còn k sâu giấc, không nôn oẹ, không đầy bụng, không táo bón. Em thấy lo lo. Có mẹ nào bầu mà giống em không ạ.

gaotamthaihn
tùy từng người mà mn, mà như vậy là cũng sướng đấy, chứ nghén thì khổ sở lắm, nhà mình có cô đang bầu cũng vậy lại ăn khỏe hơn ý chứ.

bui_tommy
Ừ tại tớ thấy mấy chị toàn kể suốt ngày phải ôm nhà vs. Nôn oẹ các kiểu. Chả thấy ai như mình chả có dấu hiệu nghén gì nên cũng hơi lo lo :)

gaotamthaihn
nhà em hai đứa đều nghén đến 5 tháng mới bắt đầu ăn dc, nói chung là kinh khủng, còn cô em đang bầu đứa thứ 3 cũng tầm 7 tuần gì đấy, thấy bảo ăn khỏe lắm, chả nghén gì, nên chắc tùy người thôi, mn ko phải lo làm gì cả.

bui_tommy
Ừ đấy, như cô em lại thì lại là nghén ăn chứ không phải không nghén. Đây chị cứ là tà như người bình thường. Kể nghén nghén tí cho có không khí bầu bí thì tốt :))))))))). Vì chị cứ lo nghén là con ptrien bình thường, đâm ra mình k nghén mới lo.

đào lan hương
Có bầu chỉ mong được như mẹ này. Mẹ nó chưa ghén chưa biết........kinh hoàng

bui_tommy
Mình lại cũng không bị táo không đầy bụng. Không hiểu hay là do uống cái morinaga nó có cái lactosen nên mình k bị cái này.

linkshyn
mn ko nghén là sướng rồi. mình nghén mất 4 tháng ko thiết tha gì ăn uống ấy. mà cũng có khi mn nghén muộn thì sao

bui_tommy
À các mẹ ở đây có ai ở Hà Nội không. Mình khám 3 bác sĩ rồi mà vẫn chưa tìm đc bác nào theo dõi lâu dài. Cảm giác giờ các bác làm tiền quá khám qua loa mình về đọc lại giấy khám mà phát hoảng.

bui_tommy
Tập 1 tớ còn nghén ngủ. Ăn xong lại đi ngủ.ngủ cả ngày được. Tập này thấy dưng dưng chưa có dấu hiệu gì nên thấy hơi lo.mn giờ bao nhiêu tuần rồi.

vân cảnh
Con bạn tớ cũng vậy đó.mà bước sang tuần thứ 13 lại nghén nặng.giờ tuần thứ 15 rồi vẫn nghén.còn tớ thì nghén từ tuần th5 cơ.nói chung đang khỏe thì cố gắng mà tẩm bổ mn ak

xuxu3003
trước mang bầu cu con hầu như tớ ko nghén đâu, chỉ tháng đầu ngửi mùi thức ăn nóng hơi khó chịu, nhưng nấu xong vẫn ăn được,ko thèm chua, ko thèm ngọt, nói chung là trộm vía, thấy nhiều mẹ nghén khổ sở lắm cơ, còn bị sút cân mới mệt.

đào lan hương

Chắc không phải đâu, do nội tiết đấy. Đó là bé đầu, giờ được 4 tuổi rồi. tập 2 thả gần năm chưa có gì đây

daigiadinh
Mình nè, chả hành được chồng gì cả. Chỉ có nghén tưởng tượng thôi. Ko nghén chứng tỏ cơ thể bạn sức khỏe tốt và môi trường sống ko ô nhiễm đó. Bạn đừng lo gì cả nha.

hinhyeuphuong
Chị dâu mình mang thai mà không bị nghén đó bạn! Cũng tuy từng người thôi bạn ak! Người thì nghén người thì không chả ai giống ai cả

bui_tommy
Các mẹ bầu bí bao nhiêu tuần thì siêu âm thành bụng được rồi.

hoathai
[QUO"bui_tommy, post: 33447572, member: 349309"]À các mẹ ở đây có ai ở Hà Nội không. Mình khám 3 bác sĩ rồi mà vẫn chưa tìm đc bác nào theo dõi lâu dài. Cảm giác giờ các bác làm tiền quá khám qua loa mình về đọc lại giấy khám mà phát hoảng.[/QUOTE]
Mn lại phòng khám bác Vỹ 32 trung hòa ý, mình cũng toàn khám ở đó.

bui_tommy
Mn lại phòng khám bác Vỹ 32 trung hòa ý, mình cũng toàn khám ở đó.[/QUOTE]
Mn ơi cho tớ ít kinh nghiệm khám ở đó với vì nhà tớ hơi xa. Bác làm những ngày nào bên TH hả mn.