Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Cần giúp: - Có Nên Cho Con Ăn Dặm Lúc 4 Tháng Không? |

Cần giúp: - Có Nên Cho Con Ăn Dặm Lúc 4 Tháng Không? |

cho con ăn dặm, khi nào bé ăn dặm,
Me_yêu_cuti
Các mẹ giúp em với!
Bình thường em cho bé ăn Sữa mẹ với sữa công thức song song (vì Sữa mẹ ít) nhưng dạo gần đây hắn không chịu uống sữa ngoài nữa, đổi mấy loại rồi nhưng vẫn k chịu chỉ ti mẹ khiến bé dạo này như nhẹ cân đi. Bà nội thì kêu là cho hắn ăn bột đi là vừa nhưng con em mới có 4 tháng trong khi em thấy các mẹ toàn cho bé ăn dặm lúc 5 tháng hay 6 tháng thôi. em cho con em ăn sớm thế liệu có ảnh hưởng đến dạ dày non nớt của trẻ k ạ?? 4 tháng có nên ăn dặm không hay đợi tháng sau mới bắt đầu ăn dặm?
các mẹ nào đã từng trải chỉ cho em với!

dochoicaocap
Mình đúng 4 tháng cho ăn dặm, sau 1 tháng bé không tăng cân gì. Hóa ra dựa vào việc cho con ăn dặm mà không chịu khó bồi bổ như trước.

Ruaxinhdep
Theo như bác sỹ nói thì dạ dày của bé chỉ sau 6 tháng mới hoàn chỉnh, nếu cho ăn sớm có thể ảnh hưởng đến dạ dày. Tốt nhất đợi bé đủ 6 tháng mới cho ăn dặm

vanduyarc78
4 thang ko nên cho ăn dặm. Tầm 5 thang 20 ngày thì bập bẹ cho con ăn 1 số đồ say nhuyễn như: bơ, cà rốt, bí đỏ, khoai ăn lọt dạ vài thìa thôi.

gaubongmauxam
con em 4 tháng em chả dám cho ăn dặm

mebe_shushi
4 tháng cho ăn dặm thì mình sợ hơi sớm. Bạn chịu khó ăn và vắt sữa để tăng cường sữa mẹ vậy

ruagia
Con mình đây. 4 thag chag chịu ti bình. Mẹ sắp đi làm sớm rồi vì hết tiền. Cơ mà sữa ngoài thỉnh thoảng phải bón thìa gần đây vì mình ít sữa. Giờ bón thìa cũng ngậm chặt mồm lại. Mua bột hip 4 thag cho con cũng cứ lè ra. Kiểu này lại giống anh nó ngày xưa k thích sữa những cái gì liên quan đê

ruagia
Con mình đây. 4 thag chag chịu ti bình. Mẹ sắp đi làm sớm rồi vì hết tiền. Cơ mà sữa ngoài thỉnh thoảng phải bón thìa gần đây vì mình ít sữa. Giờ bón thìa cũng ngậm chặt mồm lại. Mua bột hip 4 thag cho con cũng cứ lè ra. Kiểu này lại giống anh nó ngày xưa k thích sữa những cái gì liên quan đến sữa là k thích như phô mai sữa chua sữa bột... hóa ra là anh nó thích ăn bột mặn cơ. Xong vẫn phải cho ăn bột mặn đấy lúc 4 thag. Bón ăn thun thút. Giờ anh chag 6 tuổi rồi. Trv ăn tốt chag bgio phải ép. Con bé này chắc lại giống rồi. Hix3

hoangminh2712
Chào chị, cu Tí nhà em từ lúc 4 tháng em cũng cho tập ăn bột ăn dặm bột ngọt. Cháu ăn bột của NESTLE từ Ba Lan gửi về, có vị chuối, táo, dành riêng cho bé 4 tuổi. Cháu rất thích ăn và ăn cho đến tận bây giờ 13 tháng (tất nhiên là loại bột cho trẻ trên 1 tuổi ạ). Em đã tìm hiểu rất nhiều loại bột ăn dặm ở VN, phải nói thật là chưa loại nào hơn được của Ba Lan. Em thấy bột rất tốt cho trẻ, nên high recommend với chị. Cuối tháng 2 này, bà nội cháu gửi sữa và bột cho cháu về, nếu chị muốn thử thì có thể lấy thử để dùng ạ.

vonol
em thấy 4 tháng còn hơi nhỏ tầm hơn 5th đến 6th cho làm quen thì hay hơn