Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Dành cho các mẹ hay cho con ăn váng sữa. | Page 3 |

Dành cho các mẹ hay cho con ăn váng sữa. | Page 3 |

khanhcun
Ðề: Dành cho các mẹ hay cho con ăn váng sữa.

nếu đúng là váng sữa thì ko có date 6-8 tháng như ở vn đâu, chủ yếu là các thành phần phối trộn với nhau thôi, cũng như sữa công thức thực ra ko phải là sữa mà là thực phẩm bổ sung thì đúng hơn vì thành phần sữa cực ít. ở vn nhiều kn bị lẫn lộn

chacahungquy

Cháu nhà mình tiêu chuẩn 1 ngày 1 hộp váng sữa mua trong siêu thị, mà 14 tháng rồi vẫn nhỏ bé tèo teo:(

tuevan

Trước mình thấy chị gái rất hay mua cho cháu mình ăn, mình cứ nghĩ là tốt lắm vì nó cũng đắt mà. Hôm mình ăn thử mà thấy sợ quá, vừa nhạt vừa béo, không ngon nên cũng chưa mua cho con ăn bao giờ. Đọc bài này mới biết nó không tốt như mình tưởng. Thanks chủ top vì thông tin hữu ích! ^_^

CHẢ BÒ ĐÀ NẴNG GỐC

oi za ma minh cho con an vang sua roi.may ma itn thoi
cam on bai viet uu ich

susu84

nhà em thì thỉnh thoảng mới cho ăn mặc dù con cũng hơi còi. em thấy chiều cao cân nặng của con cũng luôn đạt chuẩn nên ko cố ép con ăn bao giờ, sợ giờ ăn xong sau nó mới phát phì ra thì chữa béo phì còn mệt hơn.

quachchichbong

chài, bông nhà mình cứ đều đặn chiều nào cũng một hộp Monte , chiều 1 hộp sữa chua ,hic đọc xong bài này có nên cân nhắc lại không hic hic

Mẹ Thủy Ngọc
Mình nghĩ rằng cho con ăn mỗi ngày 1 hộp thôi. hoặc 1 tuần chỉ nên ăn 5 hộp đối với trẻ bình thường hoặc nhẹ cân.

cuamit

Bài báo hay thật, cám ơn mẹ nó đã chia sẻ nhé, m cũng ko thích cho con ăn VS vì m thấy nó quá ngọt và béo ngậy, ko phù hợp với vị giác của các bé.