Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Mong các mẹ suy nghĩ thật kĩ trước khi đặt bút ở mục ĐỐI CHẤT |

Mong các mẹ suy nghĩ thật kĩ trước khi đặt bút ở mục ĐỐI CHẤT |

shopnhimsoc
Mình rất hay mò vào mục đối chất để đọc tin, phần vì mới tập kinh doanh nên chưa có nhiều kinh nghiệm, vào đấy để học hỏi kinh nghiệm bán hàng các mẹ gặp phải để cư xử thế nào cho đúng và không mắc phải sai lầm tương tự, phần vì tò mò các phán xét, xử phạt của mod và cũng là xem các đối tượng bán hàng không trung thực để mà tránh không vấp phải.

Vửa rồi bên ship nhanh có bị lừa mất hơn chục triệu tiền ship, giá mà shipper đọc các thông tin của mod cảnh báo người này đã từng lừa đảo thì chắc đã không mắc phải rúi ro, nên em càng hay lọ mọ vào để đọc

Nhưng chắc cũng nhiều mẹ có tâm trạng giống em, đọc được những bài nhiều lúc quá là trẻ con... đối chất nhau những chuyện nhỏ nhặt, rồi đưa mod ra để kiểm chứng và yêu cầu mod đứng ra để kiểm tra thử, đọc đến đoạn đấy tự nhiên em không kìm được cười ( sorry các mẹ, em không có ý gì cả) chỉ là em thấy nó hơi vụn vặt. Rồi sau đó chính chủ top lại xin khóa đối chất vì đã tự giải quyết được, câu chuyện không đáng đưa ra đối chất. Mong các mẹ cân nhắc trước khi đặt bút viết đối chất nha, nếu thấy thực sự đáng phải làm thì nên đặt bút nhé ^^
Vì mục này đưa ra tốn khá nhiều thời gian của mọi người, của mod và cá nhân người trong cuộc cũng bị ảnh hưởng ít nhiều ^^
Cảm ơn cả nhà ^^

Chu Nhật Hà
Ðề: Mong các mẹ suy nghĩ thật kĩ trước khi đặt bút ở mục ĐỐI CHẤT

em đồng tình với mẹ nó, e thấy nhiều chuyện nhỏ nhặt chả đâu vào đâu, thiếu vằng chứng cơ sở mà tung hô lên đây thật mất thời gian của BQT

Conlatatca2012

em cũng thấy như mẹ nó
em thì k kinh doanh j nhưng thỉnh thoảng cũng mua 1 số đồ của các mẹ trên diễn đàn, cũng gặp nhiu trường hợp nhưng hầu như em thấy cái j mình bỏ qua dc thì bỏ qua, rồi có khi nhiều mẹ lại pai bỏ qua cho em nữa ý chứ
chứ như em vào đối chất đọc, thấy nhiu mẹ chuyện chưa đâu vào đâu, đã mang đối chất rồi 2 hôm sau lại khóa bảo giải quyết dc rồi :)

nglinh2326

Mình thì nghĩ thế này .
Mình cũng giống như các mẹ . Khi đã mua/ bán mà bị người bán / người mua giao sp k đúng như quảng cáo , hay thái độ người bán / mua có vấn đề thì cảm thấy tâm trạng rất bức xúc , bực mình . Ai cũng thế cả thôi .
Nhưng những vụ việc gì mà 2 người giải quyết đc với nhau thì hãy giải quyết . Đổi lại hàng cho khách , xin lỗi khách , trả lại tiền ...
Còn khi bên mình đã thiện chí muốn giải quyết riêng mà đối phương k thiện chí thì hãy nhờ người khác giải quyết dùm .
Chưa gì đã đưa nhau lên mạng kêu cái này than cái kia .
Cách đây k lâu , mình có đọc một vài trường hợp kiện cáo nhau chỉ vì 3-4k tiền thiếu . K khác gì trẻ con về mách mẹ là " mẹ ơi , bạn A/B/C lấy kẹo của con "

TrangLy13

Mình cũng hay vào mục đối chất đọc, đúng là có nhiều vụ cũng trẻ con thật. Chắc là sau những vụ như thế, mọi người sẽ rút kinh nghiệm hơn :D

vitaminsvietnam2410

Theo ý các bạn là chúng ta cần đưa ra một quy định tiêu chuẩn để có thể vào mục đối chất. thân
Nhìn chung là có thêm mục thông báo Những hành vi Lừa đảo - để các bạn nào cảm thấy ấm ức thì vào lập topic chia sẻ thì hay hơn.
- Nếu đa phần mọi người đồng ý rằng nên đưa ra đối chất thì MOD sẽ giúp chuyển nó sang mục Đối chất..

nguyenlananh

Mình công nhận là giờ cũng nhiều bài đối chất kiểu như vậy , hy vọng các mem thương thảo với nhau trước khi đưa ra đối chất , chứ cái gì cũng đưa lên thì cũng hơi buồn cười , vì chính chủ top đưa ra bài đối chất lại xin dừng .

thuythien

mình cũng hay vào đọc mục đối chất để biết thêm kinh nghiệm,cái vụ ship nhanh đúng là nếu mà đọc được những thông tin mod cảnh báo thì đã ko bị lừa.

bich1983

HI..hi.. đôi khi mình thấy nhỏ nhăt nhưng với người ta là bức xúc lớn đấy! Thông cảm đi bạn à

spathutruc

Uhm!đúng rùi chủ top Nói đúng đấy.hihi.Nhiều lúc mình đọc mục đó cũng thấy buồn cười.hihi

shopnhimsoc

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ cũng em ạ! hôm nào có đối chất là em lại mò vào đọc mấy lần xem gq thế nào ^^

chiptomboy

Mình cũng đồng quan điểm với nàng, mình thấy các mẹ nhiều lúc vụn vặt quá ! mình cũng mới dính 1 vụ cách đây hơn 1 tháng mua điện thoại thanh lý của 1 mẹ trên này quảng cáo là vẫn đang dùng tốt thế mà mình mua về 400k thôi nhưng rất bực nhé. thực tế thì điện thoại tớ đã xạc pin đầy nhưng mở máy ra 1 cái là bị sụp pin đã thế lại còn ko nhận thẻ sim nữa. Mình cảm giác bị lừa đảo ghê gớm nhưng mà bận quá cũng chưa có thời gian tìm lại topic của mẹ đó để nói chuyện nữa.

Theo mình những chuyện gì chúng ta tự giải quyết với nhau thì nên tự giải quyết đừng nên làm phiền MOD & đưa nhau ra Đối chất làm gì.

Nên mình khuyên các mẹ khi mua đồ phải cẩn thận & những người bán hàng mới hay thanh lý đồ cũ cũng nên trung thực với sản phẩm của mình nhé ! tks topic của nàng !

Bobby Cute

Tớ cũng hay mò vào ĐC để xem còn biết đường rút kinh nghiệm. Sợ nhất phải bị đưa vào đấy vì mất thời gian và mất uy tín. Hồi gần tết có bạn đặt hàng rồi bỏ bom mình, còn ăn nói k đc lịch sự với bố mình. Mod bảo đưa vào ĐC thế là mình thôi, chả đáng bao nhiêu giờ phải đi đôi co thấy mất hay.

caixanhhoa

Em cũng đồng tình với chị, nhiều khi chỉ có vài chục nghìn hoặc việc hiểu lầm nhau cũng đưa vào đối chất mà không nghĩ sau đó thì như thế nào

shopnhimsoc

nói chung mình mua hàng phải cảnh giác và tìm người bán hàng uy tín lâu rồi trên diễn đàn, ko thì biết rõ tận nơi đến mua cho chắc vậy

hanhphuc_trontron

mình cũng đồng ý với mẹ nó, nhưng trên hết hãy mong các mẹ trên diễn đàn hãy thật với nhau hơn, đừng phụ lòng tin của nhau thì chắc sẽ ít fai đối chất

IUNNA

vấn đề là đáng lẽ giải quyết đc nhưng có kẻ mặt dày nên bắt buộc phải đưa lên đối chất thì cái người bị đối chất mới sợ cơ . chứ ko nó cứ kiểu thách thức là " làm gì đc tao " . mình nghĩ trước khi đối chất các bạn ấy cũng gọi điện rồi trao đổi rồi mà ko dẫn đến kết quả nên mới mang nhau lên . chứ ko phải đùng cái hở ra là đối chất luôn đâu :)

shopnhimsoc

hihi, thế thì cũng khó nhỉ??? .............................

Boncute

Thỉnh thoảng mình cũng vào mục đối chất để đọc 1 lượt nếu vó topic mới.
Vừa để rút kinh nghiệm cho bản thân khi giao dịch mua hoặc bán, vừa để cập nhật những nick ko trung thực để tráng xảy ra những việc tranh chấp đáng tiếc.
Qua mỗi câu chuyện mình cũng nghiệm thêm ra n điều về đối nhân xử thế trong cuộc sống.
Thật may là mình chưa phải lập topic cũng như chưa bị điểm danh trong mục này bao h :)

shopnhimsoc

lại có toppic đối chất mới rồi các mẹ nhé! sao dạo này mod hay xóa toppic đối chất đi khi đã gq xong thế nhỉ? em thấy như ngày xưa để lại mỗi lần buồn lại vào đọc thấy hay hay