Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Cần giúp: - Nhóc Nhà Em Có Thể Bị Thiếu Canxi K Ạ? |

Cần giúp: - Nhóc Nhà Em Có Thể Bị Thiếu Canxi K Ạ? |

dưới 6 tháng, thiếu canxi,
vittun
Dear các mẹ !
Bé nhà em hiện dc 4thang 25 ngay tuổi rùi, tự nhiên khoảng 20 ngày gần đây bé k ngủ ngon vào ban đêm nữa, thường hấm híc, gãi đầu, gãi tai, rùi lắc lư cái đầu nữa. Em chưa cho bé đi khám bsy được nh em có ra hiệu thuốc và kể như vậy cho dược sỹ và cô ấy đã cho con em dùng Vitamin D ( Appeton) loại 1ml / ngày và canix corbier loại 5ml/ ống. Em băn khoăn k bít dùng như vậy có tôt cho con k? Có mn kinh nghiệm thì chỉ giúp e với ạ?
Em cảm ơn các mẹ đã đọc topic này !

asatsuyu1987
Ðề: Nhóc nhà em có thể bị thiếu canxi k ạ?

đúng là bé nhà bạn có biểu hiện thiếu cãni, mn cứ thử cho bé uống theo chỉ dẫn của bác sỹ 1 time xem sao. thông thường thì trẻ 4 tháng có biểu hiện thiếu cãni thì tốt nhất nên đưa bé đi khám dinh dưỡng chứ ko nên tự ý bổ sung ạ

Nhoccuty

mình nghĩ là bé nhà bạn có biểu hiện thiếu canxi nhưng ở thể nhẹ thôi. bạn cho con uống bổ sung thuốc, tắm nắng thường xuyên và cung cấp nhiều thực phẩm giàu canxi cho bé yêu nhé.

xuxu3003

con mình cũng có biểu hiện thiêú canxi , bé 1 tuổi rồi, ko biết mua loại gì đây các mẹ nhỉ

me_bao_chau

Thời tiết mùa này thì các bé đều bị thiếu Vitamin D mn ạ. Lượng canxi mn cung cấp cho con qua thức ăn dặm và sữa là đủ, chỉ cần cung cấp thêm vitamin D cho bạn í hấp thu canxi tốt hơn thôi. Mn có thể dùng sản phẩm Vitamin D-Fluoretten 500 I.E của Đức mà nhiều mẹ bán trên này. Chồng mình đợt trước đi công tác ở Đức có xách về 1 ít cho con gái dùng, nếu mn cần thì pm mình để lại cho 1 hộp nhé.

tunglam0983

bạn kiểm tra lại mình e là bé bị nóng quá, :). Trẻ con thân nhiệt cao hơn người lớn, nếu người lớn thấy bình thường thì trẻ con thấy nóng, nếu người lớn thấy lạnh thì trẻ con thấy bình thường. Vì vậy, đêm ngủ không cần đắp chăn cho bé hoặc nếu đắp chăn thì bạn bớt quần áo đi nhé. :). Kiểm tra chân tay của bé ấm là được.

me_bin_bon

bé nhà mình hồi 3 tuổi còn kêu đau nhức chân cơ, thiếu canxi đấy bạn ah, cho cháu đi khám rồi bổ sung nhé

thucphamsach-tb

Mình cũng nghĩ là thiếu canxi. Bạn search từ khóa triệu chứng thiếu canxi, là sẽ ra các triệu chứng giống bé nhà bạn. Trẻ sơ sinh xương phát triển nhanh, nên nhu cầu canxi cao hơn bình thường. Trong khi đó nếu bé chỉ bú mẹ thì hàm lượng canxi trong sữa hơi thấp. Chính vì thế hầu như trẻ nào giai đoạn trc 1 tuổi cũng phải uống bổ sung canxi và D. Con mình còn bé thì mình cho uống aquadetrim là thuốc bổ sung D, vì D là chất để tổng hợp canxi. Nếu bạn có bổ sung nhiều canxi mà thiếu vitamin D thì cũng vô ích. Bạn cứ để ý mà xem, con uống bs thuốc chỉ sau vài ngày là con ngủ ngon ngay, ko trằn trọc nữa. Nhiều bé ở quê cứ hay khóc đêm, ngủ ko ngon, vặn người các bà ko biết cứ chữa mẹo, nhưng thực chất là bị thiếu canxi đó bạn ạ. Càng mùa đông thì lại càng chú ý bs cho bé.

Bảo Hớn

tốt nhất là mẹ nó cho bé đi khám dinh dưỡng xem bé có bị thiếu can xi ko, và thiếu ở mức độ nào để bổ sung thuốc cho hợp lý. ko nên nghe những người bán thuốc đâu ạ.

vittun

Cám ơn mn nhé, nh hiện tại thì em lại đang dùng cãni va vitamin D cho be rùi, trộm vía mới dùng đc 2 ngày nh hôm qua bố bé cho đi tám nắng ca sáng v chiều nên đêm về nhóc ngủ ngon lắm, em đang hi vọng là em bổ xung canxi cho con hợp lý!

chuthanhthuy

trẻ con ss thg đứa nào cũng thiếu canxi nhưg biểu hiện mỗi bé 1 khác.
Bổ sung canxi cho bé khi bé 4Thag k sao đâu, tắm nắng là PP tốt nhất đấy mn ah.

chuthanhthuy

mn cứ mua kai corbier ý, uống canxi mn nhớ p kèm theo D.
Nhà mn bán Gas ah, nhà e ở Định Công mn có ở gần k khi nào hét e gọi ạ.

Mẹ Pé Bông

Con em đc 6 tháng là tóc cứ rụng, ngủ thì cũng ko ngon hẳn đâu ạ, cháu ăn uống bình thường, em tìm hiểu thấy đúng là con bị thiếu caxi rồi, ra tiệm thuốc kể thì mấy cô bán thuốc cũng nói thiếu caxi, cho uống canxi corbie 5ml như mn và uống vitamin D loại 1 giọt 1 ngày ấy ạ. con uống đc mấy ngày xong cũng ngủ ngon, nhưng chồng em lo nên bắt đi khám mới đc uống, bs khám thì nói con em ko bị thiếu canxi, em cũng ko biết thế nào :( giờ cháu 7 tháng rồi, đã mọc tóc trở lại.

nhantranda196

Mn đưa con đi khám dinh dưỡng cho chắc ăn ạ. Chứ k biết rõ bệnh mà tùy ý dùng canxi cho con thì k tốt lắm đâu.

yuumedress

Mình cg nghĩ là nên cho bé đi khám mn ạ

Ngaquynh8181

Con nhà em trước cũng có tất cả các triệu chứng thiếu canxi nhưng khi đi khám và làm xét nghiệm thì bs bảo cháu bị thiếu máu do thiếu sắt đấy ạ. Tốt hơn hết la mn phải đưa bé đi bác sĩ vì bé còn nhỏ quá cho uống thuốc theo nhà thuốc thì e nghĩ là kg nên

mecari

Chính xác là bé thiếu canxi mn ạ, bổ sung canxi và vitamin D là đúng rồi, tuy nhiên cái corbier thì em không đánh giá cao cho lắm.

memai87

Mẹ nó cho bé uống cái dung dịch bổ sung vitamin d 6 tháng 1 lần ấy
mùa đông bé ít đc tắm nắng nên là hay bị thiếu canxi mà

Hoangha86

Mình nghĩ nên cho con đi khám chứ đừng tự kết luận rồi mua thuốc cho con, tiền mất tật mang

vittun

Đúng vậy chị ạ? trộm vía con bé nhà em bổ sung dc 5 ngày thì ngủ ngon hơn chị ạ?