Thiên Thần .Mobi

Thông tin dành cho cha mẹ

Quảng cáo

Vấn đề khác: - Phản Hồi Topic Của Mesubin112 |

Vấn đề khác: - Phản Hồi Topic Của Mesubin112 |

Tulbema
Mình là người đã viết bài "Cẩm nang mua sắm trên Shopee: 1001 điều cần lưu ý khi mua hàng, nắm chắc trong tay né ngay hàng fake" đăng tải tại Lozimom.com vào ngày 26.04.2017

Thời gian vừa qua mình phát hiện bài viết của mình bị ăn cắp trắng trợn và post lại trên website của lamchame.com với tiêu đề "Kinh Nghiệm Né Hàng Fake Trên Shopee" vào ngày 25.05.2017, người đăng bài là bạn mesubin112. Tuy nhiên trong bài viết không hề dẫn nguồn về Lozimom, đặc biệt ở phần trả lời bên dưới có bạn cảm ơn và khen ngợi về bài viết thì bạn chủ topic thản nhiên cảm ơn lại và nhận đó là bài của mình.

Ngày 16.08.2017 mình đã trả lời vào bài viết, yêu cầu bạn ấy công khai xin lỗi vì việc ăn cắp và dẫn nguồn về website của mình. Mình đã ngu khi chờ phản hồi của bạn ấy nên không chụp lại bài viết lúc bấy giờ để so sánh giữa 2 bài viết.
Sau đó mình không hề nhận được phản hồi nào từ mesubin112 và phát hiện ra bài viết được lặng lẽ sửa lại vào ngày 28.08.2017.

Bài viết được sửa, thay bằng câu từ giọng văn của chủ tác giả, đảo lộn trình tự ý tứ nhưng ý tưởng và đề mục thì giữ nguyên. Tuy rằng màn "sửa sai" này công phu nhưng ăn cắp vẫn là ăn cắp, câu cú và ý tưởng bài viết vẫn có những phân đoạn trùng với bài của mình.

Trích một số dẫn chứng, ảnh trên là đoạn cap từ bài viết của mình, còn ảnh cap dưới là bài viết từ bạn mesubun112.

Ảnh 1: Từ title bài viết đã thể hiện sự ăn cắp bằng cụm từ "Né hàng fake"
Ảnh 2: Câu chữ tuy sửa nhưng vẫn trùng lặp rất nhiều.
Ảnh 3: Ý tưởng
Ảnh 4: Ý tưởng

Ảnh 5: ý tưởng
Ảnh 6: Ý tưởng

Mình rất tin vào website lamchame.com là một diễn đàn bổ ích, đáng tin và công tâm trong mọi vấn đề. Rất mong SMOD xác thực và xử lý vấn đề!

Vẫn như cũ, mình muốn một lời xin lỗi từ bạn mesubin112 kèm link dẫn nguồn trỏ về bài viết gốc của mình. Nếu bạn ấy không muốn vậy mong rằng SMOD xóa bài viết giúp mình.

Cảm ơn SMOD đã tạo điều kiện.

Tulbema| #Lozimomteam | 31.08.2017

support4
Mod đã yêu cầu thành viên mesubin112 vào đối chất. Trong vòng 48h, nếu @mesubin112 không vào đối chất, BQT sẽ thực hiện quy định của diễn đàn.

Để kết quả đối chất được khách quan, mời các thành viên thứ ba vui lòng không phản hồi tại topic này (nếu như bạn không cung cấp thông tin phục vụ quá trình đối chất). Nếu bạn đồng ý với ý kiến của bên nào, bạn có thể sử dụng chức năng Cảm ơn.

Nếu bạn cũng bị mắc phải trường hợp tương tự, bạn vui lòng phản hồi tại topic này.

Cảm ơn các bạn,

support4
Đã quá 48h nhưng thành viên mesubin112 không vào đối chất. Theo quy định BQT sẽ gỡ bỏ bài vi phạm đồng thời cũng sẽ đóng topic đối chất này.